ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคาเจ้าหน้าที่พยาบาล พร้อมกำลังพล เข้าพบปะ ผู้ป่วยติดเตียง นายอาเเซ เเวตาเยะ อายุ ๗๓ ปี อยู่บ้านเลขที่ ๔๖ ม.๔ บ้านกูเเบลิบีส ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ป่วยเป็นโรคความดันโลหิตสูง เป็นมะเร็ง หายเเล้ว ทำให้เดินไปไหนไม่ได้ ทำให้ต้องนอนอยู่บริเวณที่พักหน้าบ้าน ไม่มีบัตรผู้ป่วย ป่วยมานาน ๑๘ ปี พร้อมกันนี้ได้วัดความดัน และมอบยาเพื่อใช้บรรเทาอาการ พร้อมกันนี้ได้มอบขนมและข้าวสาร ไว้ใช้ในชีวิตประจำวันต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑