ฉก.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ได้ลงพื้นที่ประชุมชี้แจงคณะกรรมการหมู่บ้านในการดำเนินการจัดเวทีประชาคมโครงการ สร้างความปรองดองสมานฉันท์ ครั้งที่ ๒ ในหัวข้อการคัดกรอง วิเคราะห์ปัญหาและจัดทำแผนปฏิบัติการโดยมี นาง อัจนา สุขวิเศษ ปลัดอำเภอผู้ทำหน้าที่หัวหน้าประจำตำบลละหาร เป็นประธานในการประชุมในครั้งนี้ ณ มัสยิดดารุลซอละฮ์ ม.๖ บ้านศาลาลูกไก่ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นางซาบารีย๊ะ สาแล ผู้ใหญ่บ้านให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม ได้มี นายมะไซดี ขาวสะอาด จนท.ปกครองตำบลละหาร, นางสาวภัคจิรา แดงปง จนท.พัฒนาเกษตรตำบลละหาร และประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ประมาณ ๖๐ คน ผลการปฏิบัติงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อยประชนชนให้ความสนใจเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑