ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ พร้อม ชุด ชป.กร.ร่วมกับ นายนิวัติ ไชยโป ผญบ. บ้านเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะได้เข้า เยี่ยมเยียนและพบปะพูดคุย กับ นางจันทร์ น้อยเงิน อายุ ๑๐๔ ปี อยู่บ้านเลขที่ ๒๗ บ.เชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส และน.ส.นูรมี กือจี อายุ ๒๗ ปี อยู่บ้านเลขที่ ๙๘ ๘ บ.เชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยได้มอบ ข้าวสารอาหารแห้งและผ้าห่มผ้าขาวม้าที่ได้รับมาจาก พระตำหนักทักษิณราชนิเวชเพื่อไว้ให้กับผู้ชราและผู้ยากไร้ ให้แก่ ๒ ครอบครัวนี้ไวัใช้อุปโภคบริโภค ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณที่มาเยี่ยมเยียนและเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑