ร้อย ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๑๐ พร้อมชุด ชป.กร. ร่วมกับ นายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น ผอ.ศปก.อ.ไม้แก่น พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ผู้แทนหน่วยกำลัง ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้บริหารสถานศึกษา กำนัน ผญบ.เข้าร่วมงานประเพณีลงเล หมู่บ้านสารวัน ณ หน้าหาดบ้านละเวง อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ซึ่งเป็นประเพณีที่สืบทอดของชาวบ้านในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑