ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย พ.จ.อ.สิทธิพร กระบิน พร้อมชุด ชป.กร. ร่วมกับ มว.ทพ.หญิง เข้าร่วมกิจกรรมสันทนาการและ ขับร้องเพลงชาติหน้าเสาธง ตัดผมให้น้องนักเรียน เล่นเกมส์ตอบคำถามแจกของขวัญ และได้มอบอุปกรณ์ทางกีฬา ลูกบอลจำนวน ๕ ลูก โดยมี นายวาริษ เบ็ญยูซุฟ ผอ.โรงเรียนศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ดาริลฟาละห์ ให้การต้อนรับ หมู่ที่ ๒ บ้านบูเกะบากง ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ. นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เด็กนักเรียนมีรอยยิ้มสนุกสนานกับกิจกรรมที่ทางหน่วยได้จัดขึ้น เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑