ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพล จำนวน ๔ นาย ปฏิบัติภารกิจ รักษาความปลอดภัย พระภิกษุสงฆ์วัดอุไรรัตนาราม จำนวน ๓ รูป ออกเดินบิณฑบาตรโปรดญาติโยมข้าราชการชาวไทยพุทธที่รอตักบาตร ณ ค่ายจุฬาภรณ์ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ชาวไทยพุทธที่มารอตักบาตร รู้สึกดีใจ และได้รับพร จากพระภิกษุสงฆ์ กันทั่วทุกคน กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑