ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าพบปะเยี่ยมเยียน นายอับดุลรอเฮะ แมเราะ หัวหน้าครูผู้สอน ศูนย์อบรมจริยธรรมประจำมัสยิดดารุลอามาน บ.บือเจ๊าะ ๒ ม.๘ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์และแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นต่างระหว่าง จนท.ทหารกับครูผู้สอน ก่อนเดินทางกลับได้มอบอุปกรณ์กีฬาและเครื่องดื่มน้ำอัดลมไว้ให้ เพื่อได้ออกกำลังกายและเล่นกีฬา การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อมกำลังพล เข้าพบปะ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา อัลอัจญ์ริดดาอิม ม.๓ ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายฮาซัน เจ๊ะสะนิ อิหม่าม เป็นผู้ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี พร้อมกันนี้ได้ถ่ายรูปและมอบ เครื่องดื่มไว้เพื่อบริโภค ให้ผู้สอนตาดีกาและนักเรียน ผู้สอนและนักเรียนรู้สึกดีใจและขอบคุณหน่วยทหารเป็นอย่างยิ่ง ผลการปฏิบัติหน้าที่เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันต์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนพร้อมขอข้อมูล นักเรียน ซึ่งเพิ่มใหม่ในการปีศึกษาการศึกษา ภาคเรียนแรก ๒๕๖๑ ของทาง รร.ตาดีกา โดยส่วนรับผิดชอบของ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ฯ ณ ตาดีกา นูรุลอิซซาน ม.๓ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อตรวจสอบข้อมูล จำนวนนักเรียน ซึ่งเพิ่มขึ้นในปีการศึกษาใหม่ของตาดีกาผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี ทางตาดีกานูรุลอิซซานให้ความร่วมมือในการให้ข้อมูลเป็นอย่างดี นักเรียน และอาจารย์ ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อมกำลังพล เข้าพบปะ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ดารุลอิสลาเมียะ ม.๔ ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นาย มะแซ ติสมานิ คอเต็บ/ผู้สอนตาดีกา เป็นผู้ให้การต้อนรับ พร้อมกันนี้ได้ถ่ายรูปและมอบ เครื่องดื่มไว้เพื่อบริโภค ให้ผู้สอนตาดีกาและนักเรียน ผู้สอนและนักเรียนรู้สึกดีใจและขอบคุณหน่วยทหารเป็นอย่างยิ่ง ผลการปฏิบัติหน้าที่เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อยฯ มอบหมายให้ พ.จ.ต.ณพกฤษณ ห. จ.อ. กาลัญญู ค. จนท.พยาบาล เยี่ยมเยือนรร.ตาดีกา พบปะพูดคุย ครู นร. ประจำมัสยิด ท่าช้าง ม.๕ ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติได้รับการตอบรับที่ดี ครับ เมื่อวันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๖๑