ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาลสนาม พร้อม ชป.กร.เข้าพบปะเยี่ยมเยียน นายอาลี อาลี ที่อยู่ ๑๒๓ ๑ บ.ดูกูสุเหร่า ม.๗ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ซึ่งเป็นผู้ป่วยติดเตียงลุกเดินไม่ได้ใช้ก้นถัดไปกับพื้น มีฐานะยากจนมากโดยมีบุตรสาวเป็นช่างเย็บผ้าคลุมศีรษะอยู่กับบ้านเป็นผู้อนุบาล ก่อนเดินทางกลับได้มอบเก้าอี้รถเข็น วีลแชร์ ไว้ให้เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในชีวิตประจำวันต่อไป การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑