ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฯ (ฐานวัดทุ่งคา) เข้าพบปะ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ดารุลวุซกอ บ้านกำปงปีแซ ม.๓ ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นาย ยามารูดิง วานิ บิหลั่น/ผู้สอนตาดีกา เป็นผู้ให้การต้อนรับ พร้อมกันนี้ได้มอบ ลูกตะกร้อเพื่อส่งเสริมสุขภาพและเครื่องดื่มไว้เพื่อบริโภค ให้ผู้สอนตาดีกาและนักเรียน ในโอกาสนี้ได้มอบเงินจำนวน ๑,๕๐๐ บาท จากกลุ่มเพื่อน ไทรน้อย ม.๖ รุ่น ๓ ปีการศึกษา ๒๕๒๓ อ.ไทรน้อย จว.นนทบุรี เพื่อ ปรับปรุงห้องเรียนให้กับตาดีกา ผู้สอนและนักเรียนมีรู้สึกดีใจและขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง ผลการปฏิบัติหน้าที่เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑