ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้เข้าร่วมการเปิดพิธีการฝึกทบทวนพิเศษราษฎรอาสารักษาหมู่บ้านกองพันไม้แก่น ห้วงวันที่ ๗ ถึง ๘ ก.ค. ๖๑ โดยมี พ.อ.สมชาย โปณะทอง เป็น หัวหน้าคณะทำงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริในสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินินาถ คณะที่ ๒ เป็นประธาน เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑