ฉก.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ได้ลงพื้นที่ประชุมชี้แจงคณะกรรมการหมู่บ้านในการดำเนินการจัดเวทีประชาคมประชาชนโครงการ สร้างความปรองดองสมานฉันท์ ครั้งที่ ๑ มีหัวข้อในการประชุมครั้งนี้ ๕ กลุ่มหน่วยงาน ประกอบด้วย ๑.ด้านเศรษฐกิจ ๒.ด้านความมั่นคง ๓.ด้านสังคม ๔.ด้านสิ่งแวดล้อม ๕.อื่นโดยมี นาง อัจนา สุขวิเศษ ปลัดอำเภอทำหน้าที่หัวหน้าตำบลละหาร เป็นประธานในการประชุมในครั้งนี้ ณ ศูนย์วัฒนธรรมเฉลิมราช พิพิธภัณฑ์ท้องถิ่นขุนละหาร บ้านผู้ใหญ่ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นาย รัศมินทร์ นิติธรรม ผู้ใหญ่บ้าน ให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม ได้มีประชาชนเข้าร่วมรับการ บรรยายในครั้งนี้ ประมาณ ๖๐ คน ผลการปฏิบัติงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อยประชนชนให้ความสนใจเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๖ กรกฎาคม ๒๕๖๑
ฉก.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย. ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ได้ลงพื้นที่ประชุมชี้แจงคณะกรรมการหมู่บ้านในการดำเนินการจัดเวทีประชาคมโครงการ สร้างความปรองดองสมานฉันท์ ครั้งที่ ๒ ในหัวข้อการคัดกรอง วิเคราะห์ปัญหาและจัดทำแผนปฏิบัติการโดยมี นาง อัจนา สุขวิเศษ ปลัดอำเภอผู้ทำหน้าที่หัวหน้าประจำตำบลละหาร เป็นประธานในการประชุมในครั้งนี้ ณ ศูนย์วัฒนธรรมเฉลิมราช พิพิธภัณฑ์ท้องถิ่นขุนละหาร ม.๗ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นาย รัศมินทร์ นิติธรรม ผู้ใหญ่บ้านให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม ได้มีประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ประมาณ ๕๐ คน ผลการปฏิบัติงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อยประชนชนให้ความสนใจเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑