ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ฯ จัดกำลังพล ๑ ชป. ร่วมกับกำลังพลที่ด่านบาตู ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ให้การต้อนรับคณะที่มาตรวจเยี่ยม เเละได้รับฟังการเเนะนำการปฏิบัติงานสกัดกั้นยาเสพติดเมื่อวันที่ ๕ กรกฎาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร่วมกับ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย จ.อ.อนันต์ ศาสน์โยธิน หน.ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพลเจ้าหน้าที่พยาบาลจาก ฉก.ทพ.นย.ทร. เจ้าหน้าที่ อส.ทพ.หญิง จาก กรม ทพ.นย.ทร. จนท.อส.ชคต.ปะลุกาสาเมาะ มาร่วมกันทำการรักษาพยาบาลในโครงการ คลินิกหมอพรานนาวิก และอำนวยความสะดวก รักษาความปลอดภัย พร้อมทั้งมีบริการตัดผมให้กับประชาชน และแจกขนมให้กับเด็กที่ใช้ถนน บริเวณด่านบาตู ม.๖ บ.บาตู ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและประชาชนรู้สึกดีใจที่ได้มารับการบริการจากเจ้าหน้าที่ เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๖๑