ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันต์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะพูดคุยกับ คณะครูอาจารย์ นักเรียน และตรวจเยี่ยมโครงการเพื่ออาหารกลางวันสำหรับเด็กนักเรียนที่ รร.บ้านยะลูตง ม.๒ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี จากทาง คณะครูอาจารย์ และ นักเรียน ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๖ กรกฎาคม ๒๕๖๑