ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้เข้าเยี่ยมชมแปลงผักสวนครัวและมอบปุ๋ยชีวภาพ จำนวน ๑ กระสอบ ให้กับสถาบันปอเนาะมัดดราซะฮ์ฮิดายะตุลกุรอ่าน ยังไม่มีใบอนุญาต ๑๐๔ ๑ ม.๘ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ซึ่งมีนายมาเน๊าะ หะ เป็นผู้บริหาร จากที่กองร้อย ได้มอบเมล็ดพันธุ์และช่วยทำแปลงปลูกไว้ มาวันนี้เริ่มเก็บผลผลิตได้แล้ว บางส่วนที่เหลือจากเก็บรับประทานเองแล้วยังแจกจ่ายเพื่อนบ้านและจำหน่ายเป็นรายได้ประจำวัน ในวันนี้ยังมอบผลผลิตให้กับ จนท.ทหารเพื่อเป็นการขอบคุณที่เข้ามาให้การสนับสนุน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๕ กรกฎาคม ๒๕๖๑