ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ นำโดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ และ ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ได้เป็นเกียรติพิธีเปิดโครงการการแก้ไขปัญหาผู้เสพยาเสพติดในระบบสมัครใจ ณ. ศูนย์ปรับเปลี่ยนพฤติกรรม ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๑ เพื่อให้ผู้ที่ติดยาเสพติดในพื้นที่เข้าฟื้นฟูร่างกาย จิตใจ และฝึกอบรมอาชีพให้ผู้เสพยาเสพติดได้มีการเปลี่ยนพฤติกรรมไม่กลับไปยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๔ มิถุนายน ๒๕๖๑