ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้เป็นตัวแทนของทีมงานอิคล้าส อะมานะห์และอิกรอม จิตอาสาเพื่ออัลเลาะห์ นำเงินจำนวน ๗๐๐๐ บาท ซึ่งเป็นเงินซากาด จากพี่น้องมุสลิมทางกรุงเทพ มอบให้กับ ด.ญ.บารียะห์ มะแส อยู่บ้านเลขที่ ๖๒ ๑ หมู่ ๔ บ.บือราแง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เรียนอยู่ที่โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๑๐ ซึ่งมีฐานะยากจนอยู่กับพี่น้อง ๓ คน มารดาเป็นคนสติไม่สมประกอบ ไม่มีรายได้ทั้งบ้าน และพาไปเปิดบัญชีธนาคาร ธกส.สาขาบาเจาะ ได้รับความสะดวกจากท่านผู้จัดการธนาคารเป็นอย่างดี โดยมีท่านปลัดตำบล คุณครู ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านหมู่ ๔ ท่านโต๊ะอิหม่าม ไปร่วมในการเปิดบัญชีในครั้งนี้ด้วย เพื่อเป็นทุนการศึกษาและค่าใช้จ่ายต่อไป ทั้งนี้ได้มีผู้มีจิตกุศลกรุณาส่งเงินมาอีก ๒๕๐๐ บาท เพื่อซื้อรถจักรยานให้น้องเพื่อขี่ไปโรงเรียน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๓ กรกฎาคม ๒๕๖๑