ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันต์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะพูดคุยกับ คณะครูอาจารย์ และตรวจเยี่ยมโครงการเกษตรเพื่ออาหารกลางวันสำหรับเด็กนักเรียนที่ รร.บ้านตันหยง ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่งคง ระดับ ๑ ซึ่งทาง รร. ได้มีการเลี้ยงไก่พันธุ์ไข่ทั้งหมด รวมถึงเพื่อการศึกษาเลี้ยงไก่ ซึ่งผลผลิตทาง รร. ได้ไข่ไก่ไว้กินเองได้ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี จากทาง คณะครูอาจารย์ และ นักเรียน ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒ กรกฎาคม ๒๕๖๑