ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย ร.อ.กันหา บุญยงค์ รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ เป็นประธานจัดกิจกรรม นาวิก นาวีสัญจร เดินเท้าเข้าทุกชุมชน ณ.มัสยิดอันนูร ยาโต๊ะ หมู่.๖ บ้านยาโต๊ะ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ภายในงานมีกิจกรรมการให้บริการแพทย์ บ้านลมหรรษา ชุดนันทนาการ บริการตัดผม เครื่องดื่ม ไอศกรีม และมอบอุปกรณ์เครื่องเขียน กีฬาให้กับ ศูนย์การศึกษาศึกษาศาสนาอิสลามประจำมัสยิด ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑ กรกฎาคม ๒๕๖๑