ร้อย ทพ นย ที่๖ นำโดย จ.อ.ชลาพันธ์ บุญยัง รอง หน.ชป.กร. นำชุด ชป. กร. เข้าพบปะพูดคุย จิตอาสาญาลันนันบารู ต.ตะปอเยาะ ที่บ้านเลขที่ ๑๕๗ ม.๔ บ้านบลูกาสนอ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ทั้งนี้ได้พูดคุยถึงปัญหาเรื่องยาเสพติดในพื้นที่และได้ให้ความรู้ และ แนะนำเกี่ยวกับโทษของยาเสพติด ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ชาวบ้านให้ความสนใจรับฟัง และร่วมมือช่วยกันปฏิบัติตามเป็นอย่างดี เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๙ มิถุนายน ๒๕๖๑