ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมเดินรณรงค์ประชาสัมพันธ์เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก ๒๖ มิถุนายน ประจำปี ๒๕๖๑ ภายใต้คำขวัญ ไทยนิยม ยั่งยืน ร่วมแก้ไขปัญหายาเสพติด ๒๖ มิถุนายน วันต่อต้านยาเสพติดโลก ณ ร.ร.ศิริธรรมวิทยา บ.ดูกู ม.๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายมูฮำมัดซูลอัน ลามะทา ผอ.ร.ร.ศิริธรรมวิทยา ประธานการจัดกิจกรรม การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๗ มิถุนายน ๒๕๕๖