พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ บุหลัน ๕๒๖ จ.อ.นฤชล ช. จ.อ.ประมูล ก. และจ.อ.นัฐกาญน์ ก.จนท.พยาบาลและกำลังพลในฐาน ได้ไปตรวจสุขภาพชาวบ้านและจ่ายยาแก่ผู้ไม่สบาย พร้อมกับเป็นตัวแทนจากทีมงาน อิคลาส อะมานะห์และอิกรอม จิตอสาเพื่ออัลเลาะห์ ขอขอบคุณ คุณพีท จากเชียงใหม่ได้ส่งเงินมาให้จำนวน ๘๕๐๐ บาท เพื่อซื้ออุปกรณ์ในการก่อสร้างบ้านครับ ซึ่งวันนี้ได้ไปซ่อมแซมบ้านให้กับ นางซอบารียัน ตาดีตา เลขที่ ๑๔๘ ๒ หมู่ ๕ บ้านสุไหงบาตู ซึ่งมีฐานะยากจนเวลาฝนตก ฝนก็จะสาดเข้าบ้านต้องหาที่หลบฝนกันซึ่งอยู่กันทั้งหมด5คน มีลูกชายและลูกสาวเรียนอยู่ ม. ๒ กับหลานชาย ๑ คนและหลานสาว ๑ คน เรียนอยู่ที่โรงเรียนบ้านสุไหงบาตู เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ก่อนกลับได้มอบข้าวสาร อินทผาลัม นมกล่อง น้ำตาลทรายโดยมีผู้ใหญ่บ้านหมู่ ๕ เป็นตัวแทนมอบ สร้างความปลาบปลื้มใจให้กับ นาง ซอบารียัน ตาดีตา เป็นอย่างมากครับผม...เราคือทหารของพระราชา เราจะไม่ยอมทอดทิ้งประชาชนที่กำลังลำบาก เมื่อวันที่ ๘ มิถุนายน ๒๕๖๑