ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ชป.กร. นายอับดุลอาซิ เจ๊ะเตะ นายก อบต.ยี่งอ นายณรงค์ เจ๊ะเต๊ะ กำนันตำบลยี่งอ นายมะลอดิง อารง คอเต็บ นายอิสมาแอ อาเเว บิหลั่น พ.ต.อ.ดุลยมาน แยนา ผกก.สภ.ยี่งอ พ.ต.ท.อภิรัตน์ อาแซ สวป.สภ.ยี่งอ นายมะดาโอ๊ อาเเว ผอ.รร.บ้านกูเล็ง นายมูหะหมัดยูสรี โต๊ะสะ ผอ.สช.ยี่งอ และกำลังพลผู้นับถือศาสนาอิสลาม ๓ นายและประชาชนในพื้นที่ จำนวน ๑๐๐ คน เข้าร่วมโครงการส่งเสริม เอี๊ยะติกาฟในเดือนรอมฏอน ยุทธศาสตร์จังหวัด ระหว่างวันที่ ๖ ถึง ๑๕ มิถุนายน ๒๕๖๑ และสนับสนุนพิธีละศีลอดเดือนรอมฏอน ประจำเดือนมิถุนายน ปีงบประมาณ ๒๕๖๑ ณ มัสยิดดารุลฮูดา ม.๒ บ้านกูเล็ง ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส นายสุรพล ลำพรหมแก้ว ปลัดอาวุโส เป็นประธานในพิธี พร้อมกันได้ร่วมรับประทานอาหารกับผู้ที่มาทำศาสนกิจ เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีแก่กัน พร้อมทั้ง ได้มอบของขวัญตอนรับเดือนรอมฏอน และได้มอบเงินจำนวน ๑๐๐๐ บาท เพื่อใช้ในกิจกรรมต่อไป เมื่อวันที่ ๗ มิถุนายน ๒๕๖๑