ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้มอบหมายให้ชุด ชป.กร. จนท.การเมือง และส่วนระวังป้องกัน ให้บริการตัดผมและแจกขนมให้แก่เด็กนักเรียน ณ รร.บ้านรังมดแดง ม.๒ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ป.น. เพื่อเป็นการลดภาระค่าใช้จ่ายแก่ผู้ปกครองของนักเรียน ในช่วงเปิดเทอมการศึกษา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดยให้การบริการตัดผมแก่เด็ก รวม ๓๐ คน และได้รับการขอบคุณจากผู้อำนวยการโรงเรียน ที่ทางหน่วยงานของรัฐ ทหาร มาบริการตัดผมฟรีแก่เด็กนักเรียนช่วยให้ผู้ปกครองนักเรียนลดภาระค่าใช้จ่ายดังกล่าว สำหรับเหตุการณ์ทั่วไปในพื้นที่ปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๗ มิถุนายน ๒๕๖๑