ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ โดย จ.อ.อนันต์ ศาสน์โยธิน หน.ชป.กร. พร้อม ชป.กร. เข้าให้คำแนะนำและทำการฝึกซ้อมการเดินสวนสนามของนักเรียนเนตรนารี ร.ร.บ้านบาตูมิตรภาพที่ ๖๖ เพื่อใช้ในการแข่งขันเดินสวนสนามลูกเสือเนตรนารี ณ สนาม ร.ร.บ้านบาตูมิตรภาพที่ ๖๖ ม.๖ ต.ปะลกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ นักเรียนให้ความร่วมมือในการฝึกซ้อมเป็นอย่างดี และได้รับความรู้และทักษะในการเดินสวนสนาม เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๗ มิถุนายน ๒๕๖๑