ฉก.ทพ.นย.ทร.โดยว่าที่ ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ และชป.กร. ร่วมโครงการท้องถิ่นปลอดโรคพิษสุนข์บ้า ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๑ ณ วักมหันตคาม บ้านใหญ่ หมู่ ๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานีได้มีปศุสัตว์มาให้คำแนะนำให้ความรู้เกี่ยวกับโรคพิษสุนขบ้าแกประชาชนในพื้นที่ โดยมี นายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่นเป็นผู้กล่าวเปิดโครงการ ผลการปฏิบัติ พี่น้องประชาชนให้ความใส่ใจในการรับฟังเกี่ยวกับโรคพิษสุนขบ้าและได้นำสัตว์เลี้ยงมาทำการฉีดวัคซีนเพื่อป้องกันโรคพิษสุนขบ้า เมื่อวันที่ ๗ มิถุนายน ๒๕๖๑