ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. ร่วมทำบุญวันพระ เดือน ๖ แรม ๘ ค่ำ ณ วัดมหันตคราม ม.๓ บ้านใหญ่ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดย มีพี่น้องประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธ มาร่วมทำบุญประมาณ ๕๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบรับจากพี่น้องประชาชนเป็นอย่างดี กำลังพลปลอดภัย และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. ร่วมตักบาตรทำบุญ ร่วมกับพุทธศาสนิกชน เนื่องในวันพระ แรม ๘ ค่ำ เดือน ๗ เพื่อสืบสานประเพณีทางพุทธศาสนา ณ วัดอุไรรัตนาราม บ.แป๊ะบุญ ม.๒ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี รอง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อมกำลังพล และประชาชนบ้านทุ่งคา ร่วมทำบุญ ถวายภัตตาหารเพล แต่ พระภิกษุสงฆ์ จำนวน ๒ รูป ซึ่งตรงกับวันที่ ๖ เเรม ๘ ค่ำ เดือนเจ็ด ปีจอ วันอัฏฐมีบูชา ณ วัดทุ่งคา ม.๘ บ้านทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส พร้อมกันนี้ได้ฟังเทศน์ เป็นศิริมงคลในชีวิต ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๑