ร้อย ทพ.นย. ที่ ๖ นำโดย ร.อ. สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๖ ได้เข้าร่วม กิจกรรมออกเยี่ยมเยียนโรงเรียน พบปะคณะครู นักเรียน ในพื้นที่จังหวัดนราธิวาส โดยมี นายไกรวุฒิ ช่วยสถิตย์ พัฒนาการจังหวัดนราธิวาส เป็นหัวหน้าคณะตรวจเยี่ยม พร้อมด้วยหัวหน้าหน่วยงานราชการต่าง ณ โรงเรียนดารุลกุรอานิลการีม ม.๔ บ้านบลูกาสนอ หมู่บ้านเสริมความมั่นคงระดับ ๒ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๑