ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. ร่วมประชุมประโครงการไทยนิยมยั่งยืนบ้านปาเส ครั้งที่ ๔ ณ ศาลาอเนกประสงค์บ้านปาเส ม.๒ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมี พัฒนากร เกษตรตำบล จนท.ปกครอง วิทยากรระดับตำบล ต.ไม้แก่น และประชาชน ประมาณ ๕๐ คน โดยมีนายอาลีย๊ะ ลาเต๊ะ ผู้ใหญ่บ้านปาเส เป็นประธาน ผลการปฏิบัติ ทุกส่วนให้การต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๑