ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ชป.กร. นายรอซือมิง วี ผญบ.ม.๑ บ้านละหาร นายอูมา มะเระ อดีต ผญบ.ม.๑ บ้านบูแม นายซาอุดี ดารายีสาฮอ อดีต ผญบ.ม.๒ บ้านบาโง นายอับดุลอาซิ ตาเละ อบต.ม.๗ บ้านกาเด็ง นายมะสูเกียน มามะ อบต.ม.๗ บ้านละหาร กำลังพลและประชาชนในพื้นที่ จำนวน ๖๐ คน เข้าร่วมโครงการส่งเสริมและสนับสนุนพิธีละศีลอดเดือนรอมฏอน ประจำเดือนมิถุนายน ปีงบประมาณ ๒๕๖๑ ณ มัสยิดนูรุลฮูดา ม.๖ บ้านละหาร ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส นายมะดาโอ๊ะ มะทา อิหม่ามประจำมัสยิด ให้การต้อนรับ พร้อมกันได้ร่วมรับประทานอาหารกับผู้ที่มาทำศาสนกิจ เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีแก่กัน พร้อมทั้ง ได้มอบของขวัญตอนรับเดือนรอมฏอน และได้มอบเงินจำนวน ๑,๐๐๐ บาท เพื่อใช้ในกิจกรรมต่อไปเมื่อวันที่ ๕ มิถุนายน ๒๕๖๑