ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ร่วมกิจกรรม รอมฎอนสัมพันธ์ สพป.ปัตตานี เขต ๓ ตามโครงการส่งเสริมความสัมพันธ์โรงเรียนกับชุมชนในจังหวัดชายแดนภาคใต้ ปี ๒๕๖๑ ณ สนง.เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาปัตตานี เขต ๓ ต.ทุ่งคล้า อ.สายบุรี จว.ปน. ตามที่ สนง. ได้มีหนังสือเรียนเชิญเข้าร่วมกิจกรรม ดังกล่าว ซึ่งมีหัวหน้า หน่วยงาน ราชการ ในเขตพื้นที่ จว.ป.น. ผู้นำศาสนา ผู้นำท้องถิ่น เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวประมาณ ๒๐๐ คน อนึ่งในการนี้ นายบำเหน็จ บินหรีม นอภ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ได้เดินทางมาเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๕ มิถุนายน ๒๕๖๑