ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพล ๑ ชป. โดยมี จ.อ.รณกร พ. พร้อมด้วยกำลังพล จำนวน ๕ นาย ปฏิบัติภารกิจ รักษาความปลอดภัย พระภิกษุสงฆ์วัดอุไรรัตนาราม จำนวน ๓ รูป ออกเดินบิณฑบาตรโปรดญาติโยมชาวไทยพุทธที่รอตักบาตร บริเวณตลาดบาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ชาวไทยพุทธที่มารอตักบาตร รู้สึกดีใจ และได้รับพร จากพระภิกษุสงฆ์ กันทั่วทุกคน กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ ครับ เมื่อวันที่ ๕ มิถุนายน ๒๕๖๑