ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา และกำลังพล เข้าพบปะศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา บ้านบาโงละหาร บ้านศาลาลูกไก่ ม.๖ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นาง นูรือมะ สาแม ผู้สอนศาสนา ให้การต้อนรับ พร้อมกันนี้ได้มอบเครื่องดื่มไว้บริโภค พร้อมทั้งได้มอบโปสเตอร์การเเก้ไขความขัดเเย้ง ให้เด็กนักเรียนไปติดที่บ้านเพื่อให้คนรอบข้างได้อ่าน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา และกำลังพล เข้าพบปะศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา อัดดีนิลอิสลามีย์ ม.๓ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นาย หัสบูเลาะ ยือแร ผู้สอนศาสนา ให้การต้อนรับ พร้อมกันนี้ได้มอบเครื่องดื่มไว้บริโภค พร้อมทั้งได้มอบโปสเตอร์การเเก้ไขความขัดเเย้ง ให้เด็กนักเรียนไปติดที่บ้านเพื่อให้คนรอบข้างได้อ่าน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย พ.จ.อ.ธนาเดช เจือทอง ผบ.ฐานปฏิบัติการบ้านบูเก๊ะพร้อมชป.กร.เข้าพบปะเยี่ยมเยียนพัฒณาสัมพันธคณะครูนักเรียนและมอบอุปกรณ์การเรียนพร้อมทั้งเปลี่ยนธงชาติให้กับศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดบูเก๊ะสูดอผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๓ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ได้เข้าเยี่ยมเยี่ยน ตาดีกาดารุลนาอิม บ.ดุงซนพาลอ ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยได้มอบสื่อการเรียนการสอน พร้อมกับสมุดภาพ สีเทียนและยังได้มอบโปสเตอร์ของเอกอักราชฑูตผู้แทนถาวรสาธารณรัฐตุรกีประจำ OIC ให้แก่ ตาดีกาเพื่อให้เด็กๆได้ใช้ในการประกอบการเรียน ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณจะคณะครูและเด็กนักเรียนในตาดีกาและเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๓ มิถุนายน ๒๕๖๑