ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.รณกร พ. พร้อมด้วย ชป.กร. เข้าพบปะเยื่ยมเยียน นายยา สามะมานิง อยู่บ้านเลขที่ ๔ ๗ ถนน อุไรรัตน์ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ซึ่งพิการขาขาด โดยได้มอบผ้าก๊อซให้ไว้สำหรับพันขาก่อนสวมใส่ขาเทียม ซึ่งเจ้าตัวเคยร้องขอไว้พร้อมกับยาสามัญประจำบ้านจำนวนหนึ่ง ก่อนเดินทางกลับได้มอบเครื่องดื่มและเครื่องบริโภคให้สำหรับการละศีลอด ผลการปฏิบัติได้รับคำขอบคุณจาก นายยา เป็นอย่างมากที่ทหารเข้าไปเยี่ยมเยียนและให้ความช่วยเหลืออยู่สม่ำเสมอ เมื่อวันที่ ๒๘ พฤษภาคม ๒๕๖๑