ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพลให้การ รปภ. น.อ.บุญเกิด มูลละกัน ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. ในโอกาสที่เดินทางมาร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์และเวียนเทียนร่วมกับข้าราชการทหาร ตำรวจ ฝ่ายปกครอง ประชาชนชาวไทยพุทธในพื้นที่รับผิดชอบและกำลังพลของหน่วยเนื่องในวันวิสาขบูชา ณ วัดอุไรรัตนาราม ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการทำนุบำรุงพระศาสนาและเป็นการรักษาวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของชาวพุทธ พร้อมทั้งพบปะพูดคุยกับประชาชนในพื้นที่และข้าราชการจากส่วนราชการต่าง ที่มาร่วมกิจกรรม การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๙ พฤษภาคม๒๕๖๑