ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ได้มอบหมายให้ ร.ท. บุญมี เพชรทอง รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑๐ ทำการแทน โดยให้ พ.จ.ต ณพกฤษณ หมุดหวัน หน.ชป.กร. และ จ.อ. กาลัญญู ค. หน.พยาบาล ร่วมกับ มว.ทพ.ญ จัดกิจกรรม นาวิก นาวี สัญจร ที่ ศาลาม่วงชุม ม.๒ บ.สารวัน ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยภายในงานมีการจัดบ้านลม ตัดผม ตรวจสุขภาพแก่ผู้สูงอายุและผู้ที่ป่วยทั่วไป แจกสมุดและดินสอให้กับเด็กๆที่เข้ามาร่วมภายในงานและมีไอศกรีม ขนม กาแฟและเครื่องดื่มไว้ต้อนรับผู้ที่เข้ามาร่วมภายในงาน ผลการปฏิบัติชาวบ้านและเด็กๆต่างมีสนุกสนานไปกับกิจกรรม เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๗ พฤษภาคม ๒๕๖๑