ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย พ.จ.อ.บำรุง คำมี รอง หัวหน้าชุด ชป.กร. พร้อม ชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนพูดคุย และมอบถุงยังชีพให้ กับชาวบ้านในพื้นที่ บ้านชูโว ม.๕ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากชาวบ้าน ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๖ พฤษภาคม ๒๕๖๑