ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. ร่วมกับพระอธิการภานุพงศ์ ภูริจิตโต เจ้าอาวาสวัดมหันตคราม ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน สมาชิก อบต.บ้านใหญ่ มอบข้าวสาร น้ำตาลทราย อินทผาลัม ถั่วเขียว และกล้วยน้ำหว้า ให้กับ คณะกรรมการมัสยิดดารุลนาอีมสำโรง เพื่อไว้ใช้ในการละศีลอด เปิดปอซอ ในช่วงเดือนรอมฎอน ณ มัสยิดดารุลนาอีม ม.๓ บ้านสำโรงบ้านย่อยบ้านใหญ่ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมี นายสุริยา สุเด็ง อีหม่ามประจำมัสยิดดารุลนาอีมสำโรงเป็นผู้รับมอบ ผลการปฏิบัติ คณะกรรมการมัสยิดดารุลนาอีมสำโรงดีใจเป็นอย่างมาก ที่ผู้นำศาสนาพุทธมามอบสิ่งของจำเป็นที่ใช้ในการละศีลอดในช่วงเดือนรอมฎอน และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๕ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. ร่วมกับพระอธิการภานุพงศ์ ภูริจิตโต เจ้าอาวาสวัดมหันตคราม ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน สมาชิก อบต.บ้านใหญ่ มอบข้าวสาร น้ำตาลทราย อินทผาลัม ถั่วเขียว และกล้วยน้ำหว้า ให้กับ คณะกรรมการมัสยิดนูรุลฮูดาอัลอิสลามมียะห์ เพื่อไว้ใช้ในการละศีลอด เปิดปอซอ ในช่วงเดือนรอมฎอน ณ มัสยิดนูรุลฮูดาอัลอิสลามมียะห์ ม.๔ บ้านกระจูด ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมี นายดอรอย๊ะ เจ๊าะหะ อีหม่ามประจำมัสยิดนูรุลฮูดาอัลอิสลามมียะห์ เป็นผู้รับมอบ ผลการปฏิบัติ คณะกรรมการมัสยิดนูรุลฮูดาอัลอิสลามมียะห์ดีใจเป็นอย่างมาก ที่ผู้นำศาสนาพุทธมามอบสิ่งของจำเป็นที่ใช้ในการละศีลอดในช่วงเดือนรอมฎอน และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๕ พฤษภาคม ๒๕๖๑