ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย. เข้าร่วมกิจกรรมประเมินผลประกวดและให้คะแนนของคณะกรรมการในโครงการ To Be Number One โดยเยาวชนจากตำบลลุโบ้ะบือซาภายใต้การสนับสนุนขององค์การบริหารส่วนตำบลลุโบ้ะบือซา ส่งเข้าแข่งขันโดยมีนายธรรมรงค์ คงวัดใหม่ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาสเป็นประธาน การปฏิบัติเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๑