ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัด จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. เข้าร่วมฟังบรรยาย และมอบทุนแก่เด็กกำพร้า โครงการอบรมคุณธรรมและจริยธรรมเด็กด้อยโอกาสตำบลบาเจาะ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๑ โดยผู้บรรยาย คือ นาย อัดสมัน สิเดะ โต๊ะครู จากสถาบันปอเนาะมะฮัดดารุลเราะห์มะห์ ต.มะนังดาลำ อ.สายบุรี จ.ปัตตานี ณ ลานองค์การบริหารส่วนตำบลบาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส มีผู้ร่วมฟังบรรยาย ๓๕๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๑