ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นฤชล ช. บุหลัน ๕๒๑ รอง.ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้รับขนมจาก คุณปิยะดา เจ๊ะกามารอ จากกรุงเทพฯ ซึ่งเป็นทีมงานอิคล้าส อะมานะห์และอิกรอม จิตอาสาเพื่ออัลเลาะห์ และได้นำไปมอบให้กับโต๊ะอิหม่าม นายดุลลาเต๊ะ ยีแลมะ ที่มัสยิดนูรุลฮูดา หมู่ ๔ บ้านสะแต ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการส่งเสริมในการประกอบศาสนกิจของประชาชนในพื้นที่ การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๒ พฤษภาคม ๒๕๖๑