ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่๓ ให้บริการตัดผม ให้กับเด็กในพื้นที่บ้านตันหยง ชูโว ณ ร้อย.ทพ.นย.ทร.ที่ ๓ ได้จัดกิจกรรมวาดภาพระบายสี พร้อมทั้งแจกอุปกรณ์เครื่องเขียน สมุดภาพระบายสี ให้กับเด็กๆที่มาร่วมกิจกรรม หนูรักประเทศไทย และพี่ทหารในดวงใจ ให้กับเด็กในระหว่างตัดผม เป็นการสร้างภาพลักษณ์ และความสัมพันธ์อันดี ระหว่างเจ้าหน้าที่ทหาร และเด็กในพื้นที่ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากเด็กๆที่มาร่วมกิจกรรม ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒๒ พฤษภาคม ๒๕๖๑