ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมชุด ชป.กร. ร่วมพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี โดยมีส่วนราชการและพี่น้องชาวไทยพุทธมาร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก ณ วัดไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ทั้งนี้ได้นำบ้านลมมาบริการให้เด็ก ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ที่จนท.ทหารได้มาให้บริการและร่วมพิธีดังกล่าว เมื่อวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๖๑