ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย นำชุด ชป.กร. เข้าพื้นที่ ทำการติดโพสเตอร์ การแก้ไขปัญหาความขัดแย้ง การศึกษาทางการสายสามัญ และ สายอาชีพให้มาก เพราะสามารถใช้ประกอบอาชีพได้หลากหลาย ของ เอกอัครราชทูตผู้แทนถาวรสาธารณรัฐตุรกีประจำ OIC ในห้วงรอมฎอน และห้วงเปิดภาคเรียน ณ ตาดีกา ม.๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๑