ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ภิรมย์เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘พร้อมกับ ชป.กร.เข้าพบปะสานสัมพันธ์ผู้สอนและนักเรียนตาดีกา ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา โต๊ะแม ม.๕ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายมาหะมะคอรี เจ๊ะปิ ผู้สอนตาดีกา และนักเรียนทุกคนให้การต้อนรับ การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการต้อนรับอย่างดี เมื่อวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย นำชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนพัฒนาสัมพันธ์ โรงเรียนสอนศาสนาอิสลาม ตาดีกา นูรุลฮูดา ม.๑ บ้านตะโละมีญอ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ทั้งนี้ได้ร่วมกิจกรรมมอบของขวัญ และมอบลูกฟุตบอลบอลเล่บอลและบาสเกตบอล รวมจำนวน ๖ ลูกผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เด็ก ดีใจและขอบคุณที่ทหารนำอุปกรณ์กีฬามาให้ เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๑