ฉก.ทพ.นย.ทร.ร้อย.ทพ.นย.ที่๗ โดย ชุดชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ พร้อมด้วยกำลังพล ได้เข้าพัฒนาสัมพันธ์กับคณะครูผู้สอน ศูนย์การศึกษาประจำมัสยิด ตาดีกา อาสราสตะลาฆอสะโต และเด็กนักเรียน พร้อมทั้งได้ให้การตัดผมแก่นักเรียนชาย จำนวน ๒๐ คนรวมทั้งได้มอบขนมใว้ให้กับคณะครูผู้สอนนำไปมอบให้กับนักเรียนที่ไม่ได้ถือศีลอด ผลการปฏิบัติ คณะครูผู้สอนทุกคนมีพัฒนาสัมพันธ์ที่ดีรวมทั้งนักเรียนส่วนใหญ่มีอัทธยาศัยที่ดีต่อ จนท.ทหาร และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๑