ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย พ.จ.อ.บำรุง คำมี จ.อ.วุฒินันต์ ประทุม และ จ.อ.ธนากร ภูนิคม เจ้าหน้าที่พยาบาล พร้อม ชุด ชป.กร. เข้าพบปะพูดคุย และตรวจสุขภาพชาวบ้าน บ้านตันหยง ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ ๑ เนื่องจากเข้าสู่ช่วงเดือน รอมฎอน ถือศีลอด ซึ่งประชาชนในพื้นที่จะต้องประกอบศาสนกิจ เพื่อความปลอดภัยของสุขภาพประชาชนในพื้นที่ ทาง ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จึงได้นำเจ้าหน้าที่พยาบาลประจำกองร้อยเข้าตรวจสุขภาพ และวัดความดันให้กับชาวบ้าน บ้านตันหยง พร้อมทั้งแจกจ่ายยาให้กับประชาชนในพื้นที่ที่เจ็บป่วย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากชาวบ้าน บ้านตันหยง ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดี กับชาวบ้านและเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๘ พฤษภาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย พ.จ.อ. บำรุง คำมี จ.อ.วุฒินันต์ ประทุม และ จ.อ.ธนากร ภูนิคม เจ้าหน้าที่พยาบาล พร้อม ชุด ชป.กร. เข้าพบปะพูดคุย และตรวจสุขภาพชาวบ้าน บ้านกือแลแมเราะ บ้านย่อย บ้านตันหยง ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ ๑ เนื่องจากเข้าสู่ช่วงเดือน รอมฎอน ถือศีลอด ซึ่งประชาชนในพื้นที่จะต้องประกอบศาสนกิจ เพื่อความปลอดภัยของสุขภาพประชาชนในพื้นที่ ทาง ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จึงได้นำเจ้าหน้าที่พยาบาลประจำกองร้อยเข้าตรวจสุขภาพ และวัดความดันให้กับชาวบ้าน บ้านกือแลแมเราะ บ้านย่อย บ้านตันหยง พร้อมทั้งแจกจ่ายยาให้กับประชาชนในพื้นที่ที่เจ็บป่วย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากชาวบ้าน บ้านกือแลแมเราะ ม.๔ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดี กับชาวบ้านและเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๑๘ พฤษภาคม ๒๕๖๑