ฉก.ทพ.นย.ทร นำโดย น.ท วรรณะ ฤทธิชัย รองผบ.ทพ.นย.ทร เป็นประธาน ในการ จัดกิจกรรม ชุมชนสัมพันธ์ต้อนรับรอมฏอน และคัดเลือก ครอบครัวดีเด่น บ้านสะอาด ร่วมกับหน่วยงานราชการทุกภาคส่วน และประชาชนหมู่ ๕ มีการจัดประกวดขบวนพาเหรด และร่วมชมการแสดงศิลปะการต่อสู้ไทยมุสลิม "สีละ" และมอบรางวัลให้กับผู้ได้รับการคัดเลือก ครอบครัวดีเด่น บ้านสะอาด ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ ๕ บ้านกูยิ หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคงระดับ ๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ทั้งนี้ มีคณะแพทย์ และคณะดนตรีจากค่ายจุฬาภรณ์ ร่วมจ่ายยาให้ผู้ป่วยและร่วมสันทนาการให้กับผู้เข้าร่วมพิธี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๑๕ พฤษภาคม ๒๕๖๑