ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมชุด ชป.กร.และ มว.ทหารพรานหญิง จัดกิจกรรม นาวิก นาวี สัญจร โครงการเดินเท้าเข้าทุกชุมชน นำชุดแพทย์เคลื่อนที่ บริการรักษาแจกยาให้กับประชาชนที่มาร่วมงาน จัดชุดนันทนาการ เครื่องเล่นบ้านลม แจกขนม ไอศครีมให้กับเยาวชน และบริการตัดผมให้กับเด็กและประชาชนที่มาร่วมกิจกรรม ณ ที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติได้รับความร่วมมือและการตอบรับจากประชาชนเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๔ พฤษภาคม ๒๕๖๑