ผญบ. บ.ปะลุกาแปเราะ ม.๗ ต.ปะลุกาสาเมาะ นาน มะเซ็ง แมซา โต๊ะอีหม่าม ประชาชนชาวบ้าน และเยาวชน ในหมู่บ้าน ม.๗ ร่วมกันพัฒนาตัดหญ้า ฉีดยาหญ้า ในพื้นที่เขตรับผิดชอบ และเขตรอยต่อของหมู่บ้าน และรับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน หลังเสร็จจาก กิจกรรมร่วมพัฒนาตัดหญ้า ผลการปฏิบัติ ได้รับการร่วมมือเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๑ พฤษภาคม ๒๕๖๑