ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๓ จัดกิจกรรม ชักชวนเยาวชนในพื้นที่ใกล้เคียงของ ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๓ เข้าร่วมกิจรรมวาดภาพระบายสี ในหัวข้อ หนูรักประเทศไทย และพี่ทหารในดวงใจ พร้อมทั้งให้บริการตัดผม แจกขนม และ เครื่องดื่ม รวมทั้งอุปกรณ์กีฬา ให้กับเด็ก ในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรมวาดภาพระบายสี ในหัวข้อ หนูรักประเทศไทย และพี่ทหารในดวงใจเด็กให้ความสนใจ และตั้งใจในการปฏิบัติเป็นอย่างดี ได้รับคำขอบคุณจากเด็กในพื้นที่ และอยากให้กองร้อยจัดกิจกรรมเช่นนี้อีก ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๑ พฤษภาคม ๒๕๖๑